Moto wazuka tena Mlima Kilimanjaro.


  1. .
    Maelezo ya picha,Picha kutoka maktaba

    Moto mwingine umeibuka katika Mlima Kilimanjaro kaskazini mwa Tanzania, wiki tatu tu baada ya moto mwingine uliodumu kwa karibu wiki mbili kudhibitiwa kwenye mlima huo wa juu zaidi barani Afrika.

    Mamlaka za Tanzania zimesema moto huo ulianza alfajiri ya Jumatatu katika eneo la Sangarini, karibu na mwinuko wa Kamwanga, kuelekea Shira Plateau upande wa magharibi wa mlima huo.

    Katika taarifa yake, Kamishna Msaidizi wa Uhifadhi wa Mamlaka ya Hifadhi za Taifa Tanzania (TANAPA), Catherine Mbena, amesema timu ya pamoja inayojumuisha wazima moto, maafisa wa uhifadhi, wadau wa utalii na wananchi imepelekwa katika eneo hilo kudhibiti moto huo.

    Mbena amesema chanzo cha moto huo bado hakijafahamika na uchunguzi unaendelea kubaini kilichosababisha tukio hilo.

    Kwa mujibu wa mamlaka, moto huo unaendelea katika eneo la Shira Plateau lililo katika urefu wa takriban mita 3,800 kutoka usawa wa bahari, huku juhudi za kuuzima zikikabiliwa na changamoto ya upepo mkali na uoto unaowaka kwa urahisi.

    Hata hivyo, mamlaka zimesema shughuli za utalii, ikiwemo upandaji wa Mlima Kilimanjaro, zinaendelea kama kawaida.

    Mbena amesema kuanza kwa msimu wa mvua katika baadhi ya maeneo ya kaskazini mwa Tanzania kunatoa matumaini kwamba moto huo utaweza kudhibitiwa haraka.

    Tukio hilo linajiri muda mfupi baada ya moto mwingine katika upande wa mashariki wa mlima huo kuteketeza zaidi ya hekta 1,800 za uoto wa asili kabla ya kudhibitiwa. Wakati huo, mamlaka zilieleza kuwa shughuli za kibinadamu huenda zilichangia kuzuka kwa moto huo.

  2. Sifuna apewa tiketi ya urais 2027 na Linda Mwananchi

    .

    Muungano wa kisiasa wa Linda Mwananchi umemtangaza rasmi Seneta wa Nairobi Edwin Sifuna kuwa mgombea wake wa urais katika uchaguzi mkuu wa mwaka 2027, hatua inayolenga kuondoa uvumi kuhusu migawanyiko ndani ya vuguvugu hilo la upinzani.

    Katika taarifa iliyotolewa baada ya kikao maalum cha viongozi wa muungano huo mwishoni mwa wiki, viongozi walisema wamekubaliana kusonga mbele kwa umoja wakiongozwa na lengo la kushughulikia changamoto za uongozi na utawala nchini Kenya.

    Viongozi hao walitangaza kuwa Sifuna ndiye atakayepeperusha bendera ya muungano huo katika kinyang'anyiro cha urais, huku akitarajiwa kutangaza rasmi chama atakachotumia kugombea mwanzoni mwa mwezi Oktoba.

    Muungano huo pia ulisema unakusudia kujenga ushirikiano na vyama vingine vya kisiasa vinavyoshiriki maono yake ya kuleta mabadiliko ya kisiasa na kiuchumi nchini Kenya.

    Tangazo hilo linajiri wakati kumekuwa na maswali kuhusu mshikamano wa viongozi wa Linda Mwananchi, hasa kufuatia mijadala ya umma kuhusu matarajio ya kisiasa ya baadhi ya viongozi wake.

    Akizungumza baada ya mkutano huo, Sifuna alieleza matumaini kuhusu mustakabali wa muungano huo na kusisitiza kuwa viongozi wake wako pamoja katika safari ya kuelekea 2027.

    Kwa upande wake, Mbunge wa Embakasi Mashariki Babu Owino alisema viongozi wa muungano huo wamekubaliana kuimarisha ushirikiano wao na kujenga msingi imara wa kisiasa kuelekea uchaguzi mkuu ujao.

    Msimamo huo wa pamoja unakuja siku chache baada ya Babu Owino kuthibitisha hadharani kumuunga mkono Sifuna katika azma yake ya kuwania urais.

    Sifuna amekuwa akitafuta jukwaa jipya la kisiasa baada ya kutofautiana na chama cha ODM, na tangazo la sasa linaweka wazi nafasi yake kama sura kuu ya mkakati wa Linda Mwananchi kuelekea uchaguzi wa mwaka 2027.

Maoni

Machapisho maarufu kutoka blogu hii

Kwanini Somaliland ina matumaini na ujio wa Trump?

Maandamano Kenya: 'Msiwaue, wapigeni risasi mguuni' Ruto awaambia polisi

Urusi yatetea uzinduzi wa satelaiti wa Iran